Top
logo

పద్మ అవార్డు గ్రహీతల పూర్తి జాబితా

పద్మ అవార్డు గ్రహీతల పూర్తి జాబితా
X
Highlights

2020 సంవత్సరానికి గానూ కేంద్ర ప్రభుత్వం పద్మ పురస్కారాలు ప్రకటించింది. అందులో పద్మ విభూషణ్‌-7, పద్మభూషణ్‌-16,...

2020 సంవత్సరానికి గానూ కేంద్ర ప్రభుత్వం పద్మ పురస్కారాలు ప్రకటించింది. అందులో పద్మ విభూషణ్‌-7, పద్మభూషణ్‌-16, పద్మ శ్రీ- 118 వివిధ రంగాలకు చెందిన మొత్తం.. 141 మందికి పద్మ పురస్కారాలు దక్కాయి. పద్మ విభూషణ్ అవార్డు గ్రహీతలలో ఒలింపియన్ బాక్సర్ ఎంసి మేరీ కోమ్, మాజీ మారిషస్ ప్రధాన మంత్రి అనెరూడ్ జుగ్నౌత్ మరియు హిందుస్తానీ శాస్త్రీయ గాయకుడు చన్నూలాల్ మిశ్రా ఉన్నారు.

బీజేపీ అగ్ర నేతలైన అరుణ్‌జైట్లీ, సుష్మా స్వరాజ్‌.. మాజీ రక్షణ మంత్రి జార్జ్‌ ఫెర్నాండేజ్‌లకు ప్రజా వ్యవహారాలకు సంబంధించిన రంగంలో మరణానంతరం పద్మ విభూషణ్ పురస్కారాలు దక్కాయి. తెలుగు రాష్ట్రాలకు సంబంధించి బ్యాడ్మింటన్‌ దిగ్గజం పీవీ సింధుకు పద్మభూషణ్‌ పురస్కారం లభించింది. యడ్ల గోపాలారావు, చింతల వెంకటరెడ్డికి పురష్కారాలు లభించాయి. పూర్తి వివరాలు ఇలా ఉన్నాయి.

*పద్మ విభూషణ్ (7): "అసాధారణమైన మరియు విశిష్ట సేవ" కొరకు, ఇది భారతదేశంలో రెండవ అత్యధిక పౌర పురస్కారం.

1. శ్రీ జార్జ్ ఫెర్నాండెజ్ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - బీహార్

2. శ్రీ అరుణ్ జైట్లీ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - ఢిల్లీ

3. సర్ అనెరూడ్ జుగ్నౌత్ జిసిఎస్కె - ప్రజా వ్యవహారాలు - మారిషస్

4. శ్రీమతి. MC మేరీ కోమ్ - క్రీడలు - మణిపూర్

5. శ్రీ చన్నులాల్ మిశ్రా - కళ - ఉత్తర ప్రదేశ్

6. శ్రీమతి. సుష్మా స్వరాజ్ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - ఢిల్లీ

7. శ్రీ విశ్వేశతీర్థ స్వామీజీ శ్రీ పెజవర అధోఖాజా మఠా ఉడుపి (మరణానంతరం) -ఆధ్యాత్మికత - కర్ణాటక

*పద్మ భూషణ్ (16) "హై ఆర్డర్ విశిష్ట సేవ" కొరకు, ఇది భారతదేశంలో మూడవ అత్యధిక పౌర పురస్కారం

8. శ్రీ ఎం. ముంతాజ్ అలీ (శ్రీ ఓం) - ఇతరులు- ఆధ్యాత్మికత - కేరళ

9. శ్రీ సయ్యద్ ముజ్జెం అలీ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - బంగ్లాదేశ్

10. శ్రీ ముజాఫర్ హుస్సేన్ బేగ్ - ప్రజా వ్యవహారాలు - జమ్మూ కాశ్మీర్

11. శ్రీ అజోయ్ చక్రవర్తి - కళ - పశ్చిమ బెంగాల్

12. శ్రీ మనోజ్ దాస్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - పుదుచ్చేరి

13. శ్రీ బాలకృష్ణ ధూషి - ఇతరులు-వాస్తుశిల్పం - గుజరాత్

14. శ్రీమతి. కృష్ణమ్మల్ జగన్నాథన్ - సోషల్ వర్క్ - తమిళనాడు

15. శ్రీ ఎస్సీ జమీర్ - ప్రజా వ్యవహారాలు - నాగాలాండ్

16. శ్రీ అనిల్ ప్రకాష్ జోషి - సోషల్ వర్క్ - ఉత్తరాఖండ్

17. డాక్టర్ త్సేరింగ్ లాండోల్ - మెడిసిన్ - లడఖ్

18. శ్రీ ఆనంద్ మహీంద్రా - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - మహారాష్ట్ర

19. శ్రీ నీలకంఠ రామకృష్ణ మాధవ మీనన్ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - కేరళ

20. శ్రీ మనోహర్ గోపాల కృష్ణ ప్రభు పారికర్ (మరణానంతరం) - ప్రజా వ్యవహారాలు - గోవా

21. ప్రొఫెసర్ జగదీష్ శేత్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - యుఎస్ఎ

22. శ్రీమతి. పివి సింధు - క్రీడలు - తెలంగాణ

23. శ్రీ వేణు శ్రీనివాసన్ -- ట్రేడ్ మరియు ఇండస్ట్రీ - తమిళనాడు

* పద్మశ్రీ (118) "విశిష్ట సేవ" కొరకు అవార్డు, ఇది భారతదేశంలో నాల్గవ అత్యధిక పౌర పురస్కారం

24. గురు శషాధర్ ఆచార్య - కళ - జార్ఖండ్

25. డాక్టర్ యోగి ఏరోన్ - మెడిసిన్ - ఉత్తరాఖండ్

26. శ్రీ జై ప్రకాష్ అగర్వాల్ - వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమ - ఢిల్లీ

27. శ్రీ జగదీష్ లాల్ అహుజా - సోషల్ వర్క్ - పంజాబ్

28. కాజీ మసుమ్ అక్తర్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - పశ్చిమ బెంగాల్

29. శ్రీమతి గ్లోరియా అరీరా - సాహిత్యం మరియు విద్య - బ్రెజిల్

30. ఖాన్ జహీర్‌ఖాన్ బక్తియార్ఖన్ - క్రీడలు - మహారాష్ట్ర

31. డా. పద్మావతి బందోపాధ్యాయ - ఉత్తర ప్రదేశ్

32. డాక్టర్ సుశోవన్ బెనర్జీ - మెడిసిన్ - పశ్చిమ బెంగాల్

33. డా. దిగంబర్ డౌన్ - మెడిసిన్ - చండీగర్

34. డా. దమయంతి బేష్రా - సాహిత్యం మరియు విద్య - ఒడిశా

35. శ్రీ పవార్ పోపాట్రావ్ భగుజీ - సోషల్ వర్క్ - మహారాష్ట్ర

36. శ్రీ హిమ్మతా రామ్ భంభు - సోషల్ వర్క్ - రాజస్థాన్

37. శ్రీ సంజీవ్ బిఖ్‌చందాని - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - ఉత్తర ప్రదేశ్

38. శ్రీ గఫుర్భాయ్ ఎం. బిలాఖియా - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - గుజరాత్

39. శ్రీ బాబ్ బ్లాక్‌మన్ - ప్రజా వ్యవహారాలు - యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

40. శ్రీమతి ఇందిరా పిపి బోరా - కళ - అస్సాం

41. శ్రీ మదన్ సింగ్ చౌహాన్ - కళ - ఛత్తీస్గఢ్

42. శ్రీమతి ఉషా చౌమర్ - సోషల్ వర్క్ - రాజస్థాన్

43. శ్రీ లిల్ బహదూర్ చెత్తరి - లిటరేచర్ మరియు ఎడ్యుకేషన్ - అస్సాం

44. శ్రీమతి. లలిత & శ్రీమతి. సరోజా చిదంబరం (ద్వయం) * - కళ - తమిళనాడు

45. డా. వజీరా చిత్రసేన - కళ - శ్రీలంక

46. ​​డా. పురుషోత్తం దాధీచ్ - కళ - మధ్యప్రదేశ్

47. శ్రీ ఉత్సవ్ చరణ్ దాస్ - కళ - ఒడిశా

48. ప్రొఫెసర్ ఇంద్ర దస్నాయకే (మరణానంతరం) - సాహిత్యం మరియు విద్య - శ్రీలంక

49. శ్రీ హెచ్‌ఎం దేశాయ్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - గుజరాత్

50. శ్రీ మనోహర్ దేవదాస్ - కళ - తమిళనాడు

51. మిస్ పోయినం బెంబేమ్ దేవి - స్పోర్ట్స్ - మణిపూర్

52. శ్రీమతి లియా డిస్కిన్ - సోషల్ వర్క్ - బ్రెజిల్

53. శ్రీ ఎంపి గణేష్ - క్రీడలు - కర్ణాటక

54. డా. బెంగళూరు గంగాధర్ - మెడిసిన్ - కర్ణాటక

55. డాక్టర్ రామన్ గంగాఖేద్కర్ - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - మహారాష్ట్ర

56. శ్రీ బారీ గార్డినర్ - ప్రజా వ్యవహారాలు - యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్

57. శ్రీ చేవాంగ్ మోటప్ గోబా - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - లడఖ్

58. శ్రీ భారత్ గోయెంకా - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - కర్ణాటక

59. శ్రీ యడ్ల గోపాలారావు - కళ - ఆంధ్రప్రదేశ్

60. శ్రీ మిత్రభాను గౌంటియా - కళ - ఒడిశా

61. శ్రీమతి తులసి గౌడ - సోషల్ వర్క్ - కర్ణాటక

62. శ్రీ సుజోయ్ కె. గుహా - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - బీహార్

63. శ్రీమతి. హరేకాల హజబ్బా - సామాజిక పని - కర్ణాటక

64. శ్రీ ఎనాముల్ హక్ - ఇతరులు-పురావస్తు శాస్త్రం - బంగ్లాదేశ్

65. శ్రీ మధు మన్సూరి హస్ముఖ్ - కళ - జార్ఖండ్

66. శ్రీ అబ్దుల్ జబ్బర్ (మరణానంతరం) - సామాజిక - మధ్యప్రదేశ్

67. శ్రీ బిమల్ కుమార్ జైన్ - సోషల్ వర్క్ - బీహార్

68. శ్రీమతి మీనాక్షి జైన్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - ఢిల్లీ

69. శ్రీ నేమ్నాథ్ జైన్ - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - మధ్యప్రదేశ్

70. శ్రీమతి శాంతి జైన్ - కళ - బీహార్

71. శ్రీ సుధీర్ జైన్ - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - గుజరాత్

72. శ్రీ బెనిచంద్ర జమాటియా - సాహిత్యం మరియు విద్య - త్రిపుర

73. శ్రీ కెవి సంపత్ కుమార్ & శ్రీమతి. విదుషి జయలక్ష్మి కెఎస్ (ద్వయం) * - సాహిత్యం మరియు విద్య-జర్నలిజం - కర్ణాటక

74. శ్రీ కరణ్ జోహార్ - కళ - మహారాష్ట్ర

75. డా. లీలా జోషి - మెడిసిన్ - మధ్యప్రదేశ్

76. శ్రీమతి. సరిత జోషి - కళ - మహారాష్ట్ర

77. శ్రీ సి. కమ్లోవా - సాహిత్యం మరియు విద్య - మిజోరం

78. డాక్టర్ రవి కన్నన్ - ఆర్. మెడిసిన్ - అస్సాం

79. శ్రీమతి. ఏక్తా కపూర్ - కళ - మహారాష్ట్ర

80. శ్రీ యాజ్ది నౌషిర్వాన్ కరంజియా - కళ - గుజరాత్

81. శ్రీ నారాయణ్ జె. జోషి కారయల్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - గుజరాత్

82. డా. నరీందర్ నాథ్ ఖన్నా - మెడిసిన్ - ఉత్తర ప్రదేశ్

83. శ్రీ నవీన్ ఖన్నా - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - ఢిల్లీ

84. శ్రీ ఎస్పీ కొఠారి - సాహిత్యం మరియు విద్య - యుఎస్ఎ

85. శ్రీ వి.కె. మునుసామి కృష్ణపక్తర్ - కళ - పుదుచ్చేరి

86. శ్రీ ఎంకే కుంజోల్ - సోషల్ వర్క్ - కేరళ

87. శ్రీ మన్మోహన్ మహాపాత్ర (మరణానంతరం) - కళ - ఒడిశా

88. ఉస్తాద్ అన్వర్ ఖాన్ మంగ్నియార్ - కళ - రాజస్థాన్

89. శ్రీ కట్టుంగల్ సుబ్రమణ్యం మనీలాల్ - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - కేరళ

90. శ్రీ మున్నా మాస్టర్ - కళ - రాజస్థాన్

91. ప్రొ. అభిరాజ్ రాజేంద్ర మిశ్రా - సాహిత్యం మరియు విద్య - హిమాచల్ ప్రదేశ్

92. శ్రీమతి బినపాని మొహంతి - సాహిత్యం మరియు విద్య - ఒడిశా

93. డాక్టర్ అరుణోదయ్ మొండల్ - మెడిసిన్ - పశ్చిమ బెంగాల్

94. డాక్టర్ పృథ్వీంద ముఖర్జీ - సాహిత్యం మరియు విద్య - ఫ్రాన్స్

95. శ్రీ సత్యనారాయణ ముండయూర్ - సోషల్ వర్క్ - అరుణాచల్ ప్రదేశ్

96. శ్రీ మనీలాల్ నాగ్ - కళ - పశ్చిమ బెంగాల్

97. శ్రీ ఎన్. చంద్రశేఖరన్ నాయర్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - కేరళ

98. డాక్టర్ టెట్సు నకామురా (మరణానంతరం) - సోషల్ వర్క్ - ఆఫ్ఘనిస్తాన్

99. శ్రీ శివ దత్ నిర్మోహి సాహిత్యం - మరియు విద్య - జమ్మూ కాశ్మీర్

100. శ్రీ పు లాల్బియక్తా పచువా - సాహిత్యం మరియు విద్య-జర్నలిజం - మిజోరం

101. శ్రీమతి. మూజిక్కల్ పంకజాక్షి - కళ - కేరళ

102. డా. ప్రశాంత కుమార్ పట్టానాయిక్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - యుఎస్ఎ

103. శ్రీ జోగేంద్ర నాథ్ ఫుకాన్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - అస్సాం

104. శ్రీమతి రాహిబాయి సోమ పోపెరే - ఇతరులు-వ్యవసాయం - మహారాష్ట్ర

105. శ్రీ యోగేశ్ ప్రవీణ్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - ఉత్తర ప్రదేశ్

106. శ్రీ జితు రాయ్ - క్రీడలు - ఉత్తర ప్రదేశ్

107. శ్రీ తరుణదీప్ రాయ్ - క్రీడలు - సిక్కిం

108. శ్రీ ఎస్.రామకృష్ణన్ - సోషల్ వర్క్ - తమిళనాడు

109. శ్రీమతి రాణి రాంపాల్ - క్రీడలు - హర్యానా

110. శ్రీమతి. కంగనా రనౌత్ - కళ - మహారాష్ట్ర

111. శ్రీ దలైవై చలపతి రావు - కళ - ఆంధ్రప్రదేశ్

112. శ్రీ షాబుద్దీన్ రాథోడ్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - గుజరాత్

113. శ్రీ కళ్యాణ్ సింగ్ రావత్ - సోషల్ వర్క్ - ఉత్తరాఖండ్

114. శ్రీ చింతల వెంకట్ రెడ్డి - వ్యవసాయం - తెలంగాణ

115. శ్రీమతి. (డాక్టర్) శాంతి రాయ్ - మెడిసిన్ - బీహార్

116. శ్రీ రాధమ్మోహన్ & శ్రీమతి. సబర్మతి (ద్వయం) * - ఇతరులు-వ్యవసాయం - ఒడిశా

117. శ్రీ బటకృష్ణ సాహూ - ఇతరులు-పశుసంవర్ధక - ఒడిశా

118. శ్రీమతి ట్రినిటీ సైయో - ఇతరులు-వ్యవసాయం - మేఘాలయ

119. శ్రీ అద్నాన్ సామి - కళ - మహారాష్ట్ర

120. శ్రీ విజయ్ సంకేశ్వర్ - వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ - కర్ణాటక

121. డా. కుషల్ కొన్వర్ శర్మ - అస్సాం

122. శ్రీ సయీద్ మెహబూబ్ షా ఖాద్రి అలియాస్ సయ్యద్భాయ్ - సోషల్ వర్క్ - మహారాష్ట్ర

123. శ్రీ మహ్మద్ షరీఫ్ - సోషల్ వర్క్ - ఉత్తర ప్రదేశ్

124. శ్రీ శ్యామ్ సుందర్ శర్మ - కళ - బీహార్

125. డా. గురుదీప్ సింగ్ - మెడిసిన్ - గుజరాత్

126. శ్రీ రామ్‌జీ సింగ్ - సోషల్ వర్క్ - బీహార్

127. శ్రీ వశిష్ఠ నారాయణ్ సింగ్ (మరణానంతరం) - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - బీహార్

128. శ్రీ దయా ప్రకాష్ సిన్హా - కళ - ఉత్తర ప్రదేశ్

129. డా. సాంద్ర దేసా సౌజా - మెడిసిన్ - మహారాష్ట్ర

130. శ్రీ విజయసారథి శ్రీభాష్యం - సాహిత్యం మరియు విద్య - తెలంగాణ

131. శ్రీమతి. కాలే షాబీ మహబూబ్ & శ్రీ షేక్ మహాబూబ్ సుబానీ (ద్వయం) * - కళ - తమిళనాడు

132. శ్రీ జావేద్ అహ్మద్ తక్ - సోషల్ వర్క్ - జమ్మూ కాశ్మీర్

133. శ్రీ ప్రదీప్ తలప్పిల్ - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - తమిళనాడు

134. శ్రీ యేషే డోర్జీ తోంగ్చి - సాహిత్యం మరియు విద్య - అరుణాచల్ ప్రదేశ్

135. శ్రీ రాబర్ట్ థుర్మాన్ - సాహిత్యం మరియు విద్య - యుఎస్ఎ

136. శ్రీ అగస్ ఇంద్ర ఉదయనా - సోషల్ వర్క్ - ఇండోనేషియా

137. శ్రీ హరీష్ చంద్ర వర్మ - సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్ - ఉత్తర ప్రదేశ్

138. శ్రీ సుందరం వర్మ - సోషల్ వర్క్ - రాజస్థాన్

139. డాక్టర్ రోమేష్ టెక్చంద్ వాధ్వానీ - వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమ - యుఎస్ఎ

140. శ్రీ సురేష్ వాడ్కర్ - కళ - మహారాష్ట్ర

141. శ్రీ ప్రేమ్ వాట్సా - వాణిజ్య మరియు పరిశ్రమ - కెనడా

Web Title2020 padma awards list telugu
Next Story