logo

'పద్మ' అవార్డులు ప్రకటించిన కేంద్రం

పద్మ అవార్డులు ప్రకటించిన కేంద్రం
Highlights

69వ గ‌ణ‌తంత్ర దినోత్స‌వాన్ని పుర‌స్క‌రించుకుని కేంద్ర ప్ర‌భుత్వం 'ప‌ద్మ' అవార్డుల‌ను ప్ర‌క‌టించింది. వారిలో ...

69వ గ‌ణ‌తంత్ర దినోత్స‌వాన్ని పుర‌స్క‌రించుకుని కేంద్ర ప్ర‌భుత్వం 'ప‌ద్మ' అవార్డుల‌ను ప్ర‌క‌టించింది. వారిలో

ప‌ద్మ విభూష‌ణ్

1. ఇళ‌యరాజా - ఆర్ట్-మ్యూజిక్ తమిళనాడు
శ్రీ గులాం ముస్తఫా ఖాన్- ఆర్ట్ - మ్యూజిక్ మహారాష్ట్ర
3. శ్రీ పరమేశ్వరన్ పరమేశ్వరన్ -సాహిత్యం మరియు చదువు -కేరళ
పద్మ భూషణ్
4. శ్రీ పంకజ్ అద్వానీ -స్పోర్ట్స్- బిల్లీ / స్నూకర్ - కర్ణాటక
5. శ్రీ ఫిలిప్ మార్ క్రియోస్టోమ్- ఇతరులు- ఆధ్యాత్మికత కేరళ
6. శ్రీ మహేంద్ర సింగ్ ధోనీ - స్పోర్ట్స్- క్రికెట్ జార్ఖండ్
7. శ్రీ అలెగ్జాండర్ కడకిన్ - ఫారినర్ / మరణానంతరం - పబ్లిక్ ఎఫైర్స్ రష్యా
8. శ్రీ రామచంద్రన్ నాగ‌స్వామి - ఇతరులు- ఆర్కియాలజీ తమిళనాడు
9. శ్రీ వేద్ ప్రకాష్ నందా (OCI) - సాహిత్యం మరియు చదువు
10. శ్రీ లక్ష్మణ్ పాయ్ - ఆర్ట్ పెయింటింగ్ - గోవా
11. శ్రీ అరవింద్ పారిఖ్ - ఆర్ట్ , మ్యూజిక్ - మహారాష్ట్ర
12. శ్రీమతి షర్దా సిన్హా - ఆర్ట్- మ్యూజిక్ బీహార్
పద్మ శ్రీ
13. శ్రీ అబ్బా బ్యాంగ్ (డుయో) మెడిసిన్ - మహారాష్ట్ర
రాణి బ్యాంగ్ (యుగళం) మెడిసిన్ - మహారాష్ట్ర
14. శ్రీ దామోదర్ గణేష్ బాపాత్ - సోషల్ వర్క్ - ఛత్తీస్గఢ్
15. శ్రీ ప్రఫుల్ల గోవింద బ‌ర్హా - సాహిత్యం మరియు విద్య-జర్నలిజం - అస్సాం
16. శ్రీ మోహన్ స్వరూప్ భాటియా - కళ- జానపద సంగీతం - ఉత్తర ప్రదేశ్
17. శ్రీ సుధన్షు బిశ్వాస్ - సోషల్ వర్క్ - వెస్ట్ బెంగాల్
18. సాకిమ్ మిరాబాయి చాను - స్పోర్ట్స్- వెయిట్ లిఫ్టింగ్ - మణిపూర్
19. శ్రీ పండిట్ శ్యామ్లాల్ చ‌తుర్వేది - సాహిత్యం మరియు విద్య-జర్నలిజం - ఛత్తీఘ‌ఢ్
20. శ్రీ జోస్ మా జోయ్ కాన్సెప్షన్ (ఫారినర్) - ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ - ఫిలిప్పీన్స్
21. శ్రీమతి లాంగ్పోక్లక్పామ్ సుబదని దేవి - కళ - నేవింగ్ - మణిపూర్
22. శ్రీ సోమ్దేవ్ దేవ్వర్మన్ - స్పోర్ట్స్-టెన్నిస్ - త్రిపుర
23. శ్రీ యిషో ధోడెన్ - మెడిసిన్ - హిమాచ‌ల్ ప్ర‌దేశ్
24. శ్రీ అరుప్ కుమార్ దత్త - సాహిత్యం మరియు చదువు - అస్సాం
25. శ్రీ డాదరరంగే గౌడ ఆర్ట్-లిరిక్స్ - కర్ణాటక
26. శ్రీ అరవింద్ గుప్త- సాహిత్యం మరియు చదువు - మహారాష్ట్ర
27. శ్రీ దిగంబర్ హందా - సాహిత్యం మరియు - చదువు - జార్ఖండ్
28. శ్రీ రామ్లీ బిన్ ఇబ్రహీం (ఫారినర్) - ఆర్ట్-డాన్స్ - మలేషియా
29. శ్రీ అన్వర్ జలాల్పురి (మరణానంతరం) - సాహిత్యం మరియు చదువు - ఉత్తరప్రదేశ్
30. శ్రీ పియాంగ్ టెంజిన్ జామిర్ - లిటరేచర్ మ‌రియు చ‌దువు - నాగాలాండ్
31. శ్రీవాత్సవ జొద్దాటి - సోషల్ వర్క్ - కర్నాటక
32. మల్తీ జోషి - సాహిత్యం మరియు చదువు - మధ్యప్రదేశ్
33. శ్రీ మనోజ్ జోషి - ఆర్ట్- యాక్టింగ్ - మహారాష్ట్ర
34. శ్రీ రామేశ్వర్లాల్ - కబ్రా ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ - మహారాష్ట్ర
35. శ్రీ ప్రాన్ కిషోర్ కౌల్ - ఆర్ట్ - జమ్ము మరియు కాశ్మీర్
36. శ్రీ బౌన్లాప్ కీకోంగ్న- (ఫారినర్) ఇతరులు-ఆర్కిటెక్చర్ - లావోస్
37. శ్రీ విజయ్ కచ్లు - ఆర్ట్-మ్యూజిక్ - వెస్ట్ బెంగాల్
38. శ్రీ టామీ కో (ఫారినర్) - పబ్లిక్ అఫైర్స్ - సింగపూర్
39. శ్రీమతి లక్ష్మికుట్టి - మెడిసిన్ - సాంప్రదాయ - కేరళ
40. శ్రీమతి జోయ్శ్రీ గోస్వామి మహంత సాహిత్యం మరియు చదువు - అస్సాం
41. శ్రీ నారాయణ్ దాస్ మహారాజ్ - ఇతరాలు- ఆధ్యాత్మికత- రాజస్థాన్
42. శ్రీ ప్రవాకర మహారాణా - ఆర్ట్-స్కల్ప్చర్ ఒడిషా
43. శ్రీ హన్ (ఫారినర్) - పబ్లిక్ అఫైర్స్ - కంబోడియా
44. శ్రీమతి నౌఫ్ మర్వాయ్ (ఫారినర్) - ఇతరులు- యోగా సౌదీ అరేబియా
45. శ్రీ జవేరిలాల్ మెహతా లిటరేచర్ అండ్ - విద్య-జర్నలిజం - గుజరాత్
46. ​​శ్రీ కృష్ణ బీహారీ మిశ్రా - సాహిత్యం మరియు - చదువు - పశ్చిమబెంగాల్
47. శ్రీ సిసిర్ పురుషోత్తం - మిశ్రా కళ - సినిమా - మహారాష్ట్ర
48. ఎంఎస్. సుభాసిని మిస్త్రీ - సోషల్ వర్క్ - వెస్ట్ బెంగాల్
49. శ్రీ టోమియో మిజోకిమి (ఫారినర్) సాహిత్యం మరియు చదువు - జపాన్
50. శ్రీ సోమ్డెట్ ఫ్రా మహా (ఫారినర్) - ఇతరులు-ఆధ్యాత్మికత థాయిలాండ్
51. శ్రీ కేశవ్ రావు - సాహిత్యం మరియు చదువు - మధ్యప్రదేశ్
52. డాక్టర్ థాంట్ మైఇంట్ - యు - (ఫారినర్) - పబ్లిక్ అఫైర్స్ మయన్మార్
53. శ్రీమతి నా నామమాల్ - ఇతరులు-యోగా తమిళనాడు
54. శ్రీగిటి నరసమ్మ- పని - కర్ణాటక
55. శ్రీమతి విజయలక్ష్మీ - కళ- జానపద సంగీతం - తమిళనాడు
56. శ్రీ ఐ న్యామన్ నౌటా (ఫారినర్) - కళ-శిల్పకళ - ఇండోనేషియా
57. శ్రీ మాలై హాజీ అబ్దుల్లా బిన్ మలై హజీ ఓథమాన్ (ఫారినర్) - సోషల్ వర్క్ - బ్రూనే దారుస్సలాం
58. శ్రీ గోబరధన్ పనికా - కళ- వేవింగ్ - ఒడిషా
59. శ్రీ బాబాని చరణ్ -పట్నాయక్ ప్ర జా వ్యవహారాలు - ఒడిషా
60. శ్రీ ముర్లీకాంత్ పెటేకర్ స్పోర్ట్స్- స్విమ్మింగ్ - మహారాష్ట్ర
61. శ్రీ హబీబుల్లో రాజాబోవ్ (ఫారినర్) - సాహిత్యం మరియు చదువు - తజికిస్తాన్
62. శ్రీ ఎం. రాజగోపాల్ మెడిసిన్-పాలియేటివ్ రక్షణ - కేరళ
63. శ్రీ సాంపత్ రామ్టేకే (మరణానంతరం) - సోషల్ వర్క్ - మహారాష్ట్ర
64. శ్రీ చంద్ర శేఖర్ రాత్ - సాహిత్యం మరియు చదువు ఒడిషా
65. శ్రీ రాథోర్ సివిల్ సర్వీస్ గుజరాత్
66. శ్రీ అమితావ రాయ్ సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్ ప శ్చిమబెంగాల్
67. శ్రీ సందుక్ రూట్ - (ఫారినర్) - మెడిసిన్ - ఆప్త‌మాజ‌లీ
68. శ్రీ ఆర్ సత్యనారాయణ - ఆర్ట్- మ్యూజిక్ కర్నాటక
69. శ్రీ పంకజ్ ఎం షా ఔషధం- ఆంకాలజీ - గుజరాత్
70. శ్రీ భజ్జ శ్యాం ఆర్ట్ పెయింటింగ్ - మధ్యప్రదేశ్
71. శ్రీ మహారావు రఘువీర్ సింగ్ - సాహిత్యం మరియు - చదువు - రాజస్థాన్
72. శ్రీ కిదాబి శ్రీకాంత్ - స్పోర్ట్స్ --బ్యాడ్మింటన్ - ఆంధ్రప్రదేశ్
73. శ్రీ ఇబ్రహీం సుతర్ - ఆర్ట్-మ్యూజిక్ - కర్నాటక
74. శ్రీ సిద్ధేశ్వర స్వామిజీ - ఇతరులు-ఆధ్యాత్మికత - కర్ణాటక
75. శ్రీమతి లెంటినో అఒ థాకర్ - సోషల్ వర్క్ - నాగాలాండ్
76. శ్రీ విక్రం చంద్ర ఠాకూర్ - సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్ - ఉత్తరాఖండ్
77. శ్రీ రుద్రపట్నం - నారాయణ స్వామి తరంతన్ (యుగళం) - ఆర్ట్-మ్యూజిక్ కర్ణాటక
శ్రీ రుద్రపట్నం - నారాయణ స్వామి త్యాగరాజన్ (యుగళం) - ఆర్ట్-మ్యూజిక్ కర్ణాటక
78. శ్రీ న్గైయెన్ టీన్ థిన్ (ఫారినర్) - ఇతరులు-ఆధ్యాత్మికత వియత్నాం
79. శ్రీ భగీరత్ ప్రసాద్ - త్రిపాఠి -సాహిత్యం మరియు చదువు - ఉత్తరప్రదేశ్
80. శ్రీ రాజగోపాలన్ వాసుదేవన్ - సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్ - తమిళనాడు
81. శ్రీ మనస్ బిహారీ వర్మ - సైన్స్ మరియు ఇంజినీరింగ్ - బీహార్
82. శ్రీ పనతవేనే గంగాధర్ - సాహిత్యం మరియు చదువు - మహారాష్ట్ర
83. శ్రీ రోములస్ విటేకర్ - ఇతరులు- వైల్డ్
84. శ్రీ బాబా యోగేంద్ర - ఆర్ట్ - మధ్యప్రదేశ్
85. శ్రీ ఎ జాకియా లిటరేచర్ అండ్ చదువు - మిజోరం


లైవ్ టీవి


Share it
Top