logo

పద్మ పురస్కారాలు వీరికే..

పద్మ పురస్కారాలు వీరికే..
Highlights

కేంద్ర ప్రభుత్వం 2019 సంవత్సరానికి పద్మ అవార్డులను శుక్రవారం ప్రకటించారు. దేశంలోని అత్యున్నత పౌర పురస్కారాలలో...

కేంద్ర ప్రభుత్వం 2019 సంవత్సరానికి పద్మ అవార్డులను శుక్రవారం ప్రకటించారు. దేశంలోని అత్యున్నత పౌర పురస్కారాలలో ఒకటి, పద్మ విభూషణ్, పద్మభూషణ్, పద్మశ్రీ..

సాంఘిక, ప్రజా వ్యవహారాలు, విజ్ఞానశాస్త్రం మరియు ఇంజనీరింగ్, వాణిజ్యం, పరిశ్రమ, ఔషధం, సాహిత్యం మరియు విద్య, క్రీడలు, పౌర సేవా తదితర రంగాలలో ఈ అవార్డులు లభిస్తాయి. పద్మ విభూషణ్ అసాధారణమైన మరియు ప్రత్యేకమైన సేవకు ప్రదానం చేస్తారు. పద్మభూషణ్ పండిత శ్రీకి, ఏ రంగంలో అయినా ప్రత్యేకమైన సేవ చేసిన వారికీ లభిస్తుంది. ప్రతి సంవత్సరం గణతంత్ర దినోత్సవ సందర్భంగా అవార్డులు ప్రకటించబడతాయి.

ఈ అవార్డులు ప్రతి సంవత్సరం మార్చి లేదా ఏప్రిల్లో సాధారణంగా రాష్ట్రపతి భవన్లో జరిగే ఉత్సవ కార్యక్రమాల వద్ద భారత రాష్ట్రపతిచే ప్రదానం చేస్తారు. ఈ సంవత్సరం భారత రాష్ట్రపతి రామ్నాథ్ కోవిండ్ 112 పద్మ అవార్డులను ప్రకటించారు.ఈ జాబితాలో 4 పద్మ విభూషణ్, 14 పద్మభూషణ్ మరియు 94 పద్మశ్రీ అవార్డులు ఉన్నాయి. అవార్డు గ్రహీతల్లో 21 మంది మహిళలు, వీరిలో 11 మంది విదేశీయులు, ఎన్ఆర్ఐ, పిఐఓ, ఒసిఐ, 3 మరణానంతర అవార్డులు, 1 లింగమార్పిడి వ్యక్తి ఉన్నారు.

అవార్డుల పూర్తి జాబితా ఇది:

పద్మ విభూషణ్

శ్రీమతి టీజన్ బాయి (ఆర్ట్-వోకల్స్-జానపద)

శ్రీ ఇస్మాయిల్ ఒమర్ గులేల్ (పబ్లిక్ ఎఫైర్స్) జిబౌటి

శ్రీ అనిల్కుమార్ మణిభాయ్ నాయక్ (ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ-ఇన్ఫ్రాస్ట్రక్చర్)

శ్రీ బల్వంత్ మోరేశ్వర్ పురందారే (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-థియేటర్)

పద్మ భూషణ్

శ్రీ జాన్ చాంబర్స్ (ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ-టెక్నాలజీ)

శ్రీ సుఖ్దేవ్ సింగ్ ధింద్సా (పబ్లిక్ అఫైర్స్)

పబ్లిక్ అఫైర్స్ కోసం శ్రీప్రవిన్ గోర్ధన్ (ఫారినర్)

శ్రీ మహషయ్ ధరమ్ పాల్ గులాటీ (వాణిజ్యం & పరిశ్రమ-ఆహార ప్రోసెసింగ్)

శ్రీ దర్శన్ లాల్ జైన్ (సోషల్ వర్క్)

శ్రీ అశోక్ లక్ష్మణరావు కుకేడే (మెడిసిన్ -అధికార హెల్త్కేర్)

శ్రీ కరియా ముండా (పబ్లిక్ అఫైర్స్)

శ్రీ బుదదిత్య ముఖర్జీ (ఆర్ట్-మ్యూజిక్-సిటార్)

శ్రీ మోహన్ లాల్ విశ్వనాథన్ నాయర్ (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-ఫిల్మ్)

శ్రీ ఎస్ నంబీ నారాయణ్ (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్-స్పేస్)

శ్రీ కుల్దిప్ నాయర్ (పోస్ట్మోయుస్) ఫర్ లిటరేచర్ అండ్ ఎడ్యుకేషన్ (జర్నలిజం)

శ్రీమతి బచింరి పాల్ (స్పోర్ట్స్ పర్వతారోహణ)

శ్రీ వికె షుంగ్లు (సివిల్ సర్వీస్)

శ్రీ హుకుమ్దేవ్ నారాయణ్ యాదవ్ (ప్రజా వ్యవహారాలు)

పద్మ శ్రీ

శ్రీ రాజేశ్వర్ ఆచార్య (ఆర్ట్-వోకల్-హిందుస్తానీ)

శ్రీ బంగారు ఆదిగాలర్ (ఇతరులు- ఆధ్యాత్మికత)

శ్రీ ఇలియాస్ అలీ (మెడిసిన్-సర్జరీ)

శ్రీ మనోజ్ బాజ్పేయి (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-ఫిల్మ్స్)

శ్రీ ఉద్దవ్ కుమార్ భారాలి (సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్-గ్రాస్రూట్స్ ఇన్నోవేషన్)

శ్రీ ఒమేష్ కుమార్ భారతి (మెడిసిన్-రాబీస్)

శ్రీ ప్రీతమ్ భారత్వాన్ (కళ-వోకల్స్-జానపద)

శ్రీ జ్యోతిభట్ (కళ-పెయింటింగ్)

శ్రీ దిలీప్ చక్రవర్తి (ఇతరులు-పురావస్తు శాస్త్రం)

శ్రీ మామ్మన్ చాందీ (మెడిసిన్-హేమటాలజీ)

శ్రీ స్వాన్ చౌధురి (ఆర్ట్-మ్యూజిక్-తబల)

శ్రీ కంవల్ సింగ్ చౌహాన్

శ్రీ సునీల్ చెట్రి (స్పోర్ట్స్-ఫుట్బాల్)

శ్రీ డినియర్ కాంట్రాక్టర్ (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-థియేటర్)

శ్రీమతి ముక్తాబెన్ పంకజ్కుమార్ దగ్లి (సోషల్ వర్క్-దివైయింగ్ వెల్ఫేర్)

శ్రీ బాబులాల్ దహియా (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ తంగ దర్లోంగ్ (ఆర్ట్-మ్యూజిక్-ఫ్లూట్)

శ్రీ ప్రభు దేవా (కళ-డాన్స్)

శ్రీ రాజ్కుమారి దేవి (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీమతి భగీరథి దేవి (ప్రజా వ్యవహారాలు)

శ్రీ బాల్దేవ్ సింగ్ ధిల్లాన్ (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్-అగ్రికల్చర్)

శ్రీమతి హరిక ద్రోణవల్లి (స్పోర్ట్స్-చదరంగం)

శ్రీమతి గోదావరి దత్త (కళల పెయింటింగ్)

శ్రీ గౌతం గంభీర్ (స్పోర్ట్స్ క్రికెట్)

శ్రీమతి ద్రౌపది ఘిమిరే (సోషల్ వర్క్-దివైయింగ్ వెల్ఫేర్)

శ్రీమతి రోహిణి గాడ్ బోల్ (సైన్స్ అండ్ ఇంజనీరింగ్-న్యూక్లియర్)

శ్రీ సందీప్ గులేరియా (మెడిసిన్-సర్జరీ)

శ్రీ ప్రతాప్ సింగ్ హర్దియా (మెడిసిన్- ఓఫ్త్మోలజీ)

శ్రీ బులు ఇమామ్ (సోషల్ వర్క్ కల్చర్)

శ్రీమతి ఫ్రెడరికేక్ ఇరినా (విదేశీయుడు) (సోషల్ వర్క్-యానిమల్ వెల్ఫేర్)

శ్రీ జోరవార్సిన్ జడేవ్ (ఆర్ట్-డాన్స్ ఫోక్)

శ్రీ ఎస్ జైశంకర్ (సివిల్ సర్వీస్)

శ్రీ నర్సింగ్ దేవ్ జమ్వాల్ (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ ఫయాజ్ అహ్మద్ జాన్ (కళ-క్రాఫ్ట్-పేపెర్ మాచే)

శ్రీ KG జయన్ (ఆర్ట్-మ్యూజిక్-భక్తి)

శ్రీ సుభాష్ కక్ (విదేశీయుడు) (సైన్స్ & ఇంజనీరింగ్-టెక్నాలజీ)

శ్రీ శరత్ కమల్ (స్పోర్ట్స్ టేబుల్ టెన్నిస్)

శ్రీ రజని కాంట్ (సోషల్ వర్క్)

శ్రీ సుధామ్ కేట్ (మెడిసిన్-సికిల్ సెల్)

శ్రీ వామన్ కెండె (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-థియేటర్)

శ్రీ ఖాడర్ ఖాన్ (మరణానంతర-విదేశీయుడు) (ఆర్ట్-యాక్టింగ్-ఫిల్మ్స్)

శ్రీ అబ్దుల్ గఫూర్ ఖత్రి (కళా-పెయింటింగ్)

శ్రీ రవీంద్ర కోలే మరియు శ్రీమతి స్మితా కొల్హీ (మెడిసిన్-సమర్థ హెల్త్కేర్)

శ్రీమతి బాంబేలా దేవి లాశ్రామ్ (క్రీడలు-విలువిద్య)

శ్రీ కైలాష్ మదాబియా (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ రమేష్ బాబాజీ మహారాజ్ (సోషల్ వర్క్-యానిమల్ వెల్ఫేర్)

శ్రీ వల్లభాయ్ వస్రంభాయి మర్వానియా (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీమతి గీతా మెహతా (విదేశీయుడు) (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ షాదబ్ మొహమ్మద్ (మెడిసిన్-డెంటిస్ట్రీ)

శ్రీ KK ముహమ్మద్ (ఇతరులు-పురావస్తు శాస్త్రం)

శ్రీ శ్యామ్ ప్రసాద్ ముఖర్జీ (మెడిసిన్ - ఆరోగ్య రక్షణ)

శ్రీ దిటైరి నాయక్ (సోషల్ వర్క్)

శ్రీ శంకర్ మహదేవన్ నారాయణ్ (ఆర్ట్-వోకల్స్-ఫిల్మ్స్)

శ్రీ శంతను నారాయణ్ (ఫారినర్) (ట్రేడ్ & ఇండస్ట్రీ-టెక్నాలజీ)

నార్తకి నటరాజ్ (ఆర్ట్-డాన్స్-భారత్నాటియం)

శ్రీ సింగ్ నార్బూ (మెడిసిన్ సర్జరీ)

శ్రీ అనూప్ రంజన్ పాండే (ఆర్ట్-మ్యూజిక్)

శ్రీ జగదీష్ ప్రసాద్ పారిక్ (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ గణపతిభాయ్ పటేల్ (విదేశీయుడు) (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ బిమల్ పటేల్ (ఇతరులు-వాస్తుకళ)

శ్రీ హుకుముంద్ద్ పతిదార్ (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ హార్విందర్ సింగ్ ఫూల (ప్రజా వ్యవహారాలు)

మధురై చిన్నా పిళ్ళై (సోషల్ వర్క్-మైక్రోఫైనాన్స్)

శ్రీమతి టావో పోర్చ్-లించ్ (విదేశీయుడు) (ఇతరులు-యోగ)

కమలా పుజరి (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ బజరంగ్ పునియా (స్పోర్ట్స్-రెజ్లింగ్)

శ్రీ జగత్ రామ్ (మెడిసిన్-నేత్రవైద్యశాస్త్రం)

శ్రీ RV రమణి (మెడిసిన్-ఆప్తాల్మాలజీ)

శ్రీ దేవరపల్లి ప్రకాష్ రావు (సోషల్ వర్క్-స్థోమత విద్య)

శ్రీ అనూప్ సాహ్ (ఆర్ట్-ఫోటోగ్రఫి)

మిలన్ మిలెనా సాల్వినీ (ఫారినర్) (ఆర్ట్-డాన్స్-కథాకళి)

శ్రీ నాగిందాస్ సంఘవి (సాహిత్యం & విద్య-జర్నలిజం)

శ్రీ సిరివెన్నెల సీతారామ శాస్త్రి (ఆర్ట్-లిరిక్స్)

శ్రీ షబ్బీర్ సయ్యద్ (సోషల్ వర్క్-యానిమల్ వెల్ఫేర్)

శ్రీ మహేష్ శర్మ (సోషల్ వర్క్ ట్రైబల్ వెల్ఫేర్)

శ్రీ మొహమ్మద్ హనీఫ్ ఖాన్ శాస్త్రి (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ బ్రిజేష్ కుమార్ శుక్లా (సాహిత్యం & విద్య)

శ్రీ నరేంద్ర సింగ్ (ఇతరులు-జంతువుల హస్బ్రీరీ)

శ్రీమతి ప్రశాంత్ సింగ్ (క్రీడలు-బాస్కెట్బాల్)

శ్రీ సుల్తాన్ సింగ్ (ఇతరులు-జంతువుల హస్బ్రీరీ)

శ్రీ జ్యోతి కుమార్ సిన్హా (సోషల్ వర్క్-స్థోమత విద్య)

శ్రీ ఆనందన్ శివమణి (కళ-సంగీతం)

శరద శ్రీనివాసన్ (ఇతరులు-పురావస్తు శాస్త్రం)

శ్రీ దేవేంద్ర స్వరూప్ (పోస్ట్మోయుస్) (సాహిత్యం & విద్య-జర్నలిజం)

శ్రీ అజయ్ ఠాకూర్ (స్పోర్ట్స్-కబడ్డీ)

శ్రీ రాజీవ్ తరణాత్ (ఆర్ట్-మ్యూజిక్-సరోడ్)

శ్రీమతి సాలమరాడ తమ్మాక (సోషల్ వర్క్-ఎన్విరాన్మెంట్)

శ్రీమతి జమునా తుడు (సోషల్ వర్క్-ఎన్విరాన్మెంట్)

శ్రీ భారత్ భూషణ్ త్యాగి (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ రామస్వామి వెంకటస్వామి (మెడిసిన్-సర్జరీ)

శ్రీ రామ్ శరణ్ వర్మ (ఇతరులు- వ్యవసాయం)

శ్రీ స్వామి విధుదానంద (ఇతరులు-ఆధ్యాత్మికత)

శ్రీ హీరలాల్ యాదవ్ (కళ-వోకల్స్-జానపద)

శ్రీ వెంకటేశ్వరరావు యడ్లపల్లి (ఇతరులు- వ్యవసాయం)


లైవ్ టీవి


Share it
Top